Kwatanta da Zaɓin Tambarin Mutuwar Ci gaba da Canja wurin Tambarin mutun

Stamping tsari ne na kera samfur wanda masana'antun da yawa ke aiki.Yana samar da karfen takarda zuwa sassa daban-daban a daidaitaccen tsari.Yana ba mai samarwa da takamaiman hanyoyin sarrafa tsarin samarwa kuma ana amfani dashi sosai a fannoni daban-daban na samar da masana'antu saboda yawancin zaɓuɓɓukan da ake samu.

Wannan juzu'i yana nufin cewa masana'antun suna da ilimi mai yawa game da hanyoyin hatimi daban-daban, don haka yana da cikakkiyar ma'ana don yin aiki tare da ƙwararrun kayan samarwa.Lokacin aiki tare da karafa irin su aluminum ko bakin karfe, yana da muhimmanci a fahimci aikace-aikacen da aka yi amfani da su a cikin kowane tsari, kuma haka yake ga stamping.

Hanyoyi guda biyu na hatimi na gama gari sune ci gaba da tambarin mutuwa da canja wurin mutun stamping.

Menene stamping?
Stamping wani tsari ne wanda ya ƙunshi ɗora lebur ɗin ƙarfe a kan maballin naushi.Abun farawa zai iya kasancewa a cikin billet ko nau'in murɗa.Sa'an nan kuma an samar da ƙarfen zuwa siffar da ake so ta amfani da mutuƙar stamping.Akwai nau'ikan tambari iri-iri da yawa waɗanda za'a iya amfani da su akan ƙarfe na takarda, gami da naushi, ɓoyayyen abu, ɗamara, lankwasa, flanging, perforating, da kuma ɗamara.

1                                   https://www.howfit-press.com/products/                                   https://www.howfit-press.com/high-speed-precision-press/

A wasu lokuta, ana yin zagayowar hatimi sau ɗaya kawai, wanda ya isa ya haifar da sifar da aka gama.A wasu lokuta, tsarin yin hatimi na iya faruwa a matakai da yawa.Yawanci ana aiwatar da tsarin ne akan ƙarfe mai sanyi ta amfani da ingantattun mashin ɗin mutun da aka ƙera daga ƙarfen kayan aiki mai girma don tabbatar da daidaito da amincin aikin hatimi.

Ƙarfe mai sauƙi ya samo asali shekaru dubban shekaru kuma an yi shi da hannu ta hanyar amfani da guduma, awl, ko wasu irin waɗannan kayan aikin.Tare da zuwan masana'antu da sarrafawa ta atomatik, matakan tambari sun zama mafi rikitarwa kuma sun bambanta a tsawon lokaci, tare da zaɓuɓɓuka iri-iri don zaɓar daga.

Menene ci gaba mutu stamping?
Wani sanannen nau'in tambari ana san shi da ci gaba da stamping mutu, wanda ke ɗaukar jerin ayyukan tambari a cikin tsari guda ɗaya.Ana ciyar da karfen ne ta hanyar amfani da tsarin da ke tura shi gaba ta kowace tasha inda ake aiwatar da kowane aikin da ya dace mataki-mataki har sai sashin ya cika.Aikin ƙarshe shine yawanci aikin gyarawa, yana raba kayan aikin daga sauran kayan.Ana amfani da coils sau da yawa azaman ɗanyen abu don ci gaba da ayyukan tambari, kamar yadda yawanci ana amfani da su wajen samarwa mai girma.

Ayyukan tambarin mutun na ci gaba na iya zama hadaddun matakai da suka ƙunshi matakai da yawa kafin su cika.Yana da mahimmanci don ciyar da takardar a madaidaicin hanya, yawanci a cikin 'yan dubbai na inci.An ƙara jagororin da aka ɗora a cikin injin kuma suna haɗuwa tare da ramukan da aka buga a baya a cikin ƙarfen takarda don tabbatar da daidaitawa daidai lokacin ciyarwa.

Yawancin tashoshi da abin ya shafa, tsarin yana da tsada da ɗaukar lokaci;saboda dalilai na tattalin arziki ana ba da shawarar ƙirƙira ƙarancin ci gaba da mutuwa gwargwadon yiwuwa.Yana da mahimmanci a lura cewa lokacin da fasalulluka ke kusa da juna ƙila ba za a sami isasshen izini don naushi ba.Har ila yau, matsalolin suna tasowa lokacin da yankewa da fiɗawa suka yi yawa.Yawancin waɗannan batutuwa ana magance su kuma ana biyan su ta amfani da software na CAD (Computer Aid Design) a sashi da ƙirar ƙira.

Misalai na aikace-aikacen da ke amfani da mutuƙar ci gaba sun haɗa da abubuwan sha na iya ƙarewa, kayan wasa, kayan jikin mota, abubuwan sararin samaniya, kayan lantarki na mabukaci, marufi abinci, da ƙari.

1

Menene Transfer Die Stamping?
Canja wurin mutu stamping yayi kama da ci gaba mutu stamping, sai dai cewa workpiece ana canja wurin jiki daga wannan tasha zuwa na gaba maimakon ci gaba da ci gaba.Wannan ita ce hanyar da aka ba da shawarar don hadaddun ayyukan latsawa da suka haɗa da matakai masu rikitarwa.Ana amfani da tsarin canja wuri ta atomatik don matsar da sassa tsakanin wuraren aiki da kuma riƙe taro a wurin yayin aiki.

Ayyukan kowane nau'i shine siffanta sashin ta wata hanya ta musamman har sai ya kai girmansa na ƙarshe.Punch ɗin tashoshi da yawa suna ba da damar inji ɗaya yin aiki da kayan aiki da yawa a lokaci guda.A zahiri, duk lokacin da aka kashe latsa yayin da kayan aikin ke wucewa ta ciki, ya ƙunshi duk kayan aikin da ke aiki lokaci guda.Tare da na'ura mai sarrafa kansa ta zamani, latsa tashoshi da yawa yanzu na iya yin ayyuka waɗanda a baya zasu iya haɗa ayyuka daban-daban a cikin latsa ɗaya.

Saboda sarkar su, naushin canja wuri yawanci yana tafiya a hankali fiye da tsarin mutuwa masu ci gaba.Koyaya, don sassa masu rikitarwa, gami da duk matakai a cikin tsari ɗaya na iya haɓaka aikin samarwa gabaɗaya.

Ana amfani da tsarin tambarin canja wurin mutun don manyan ɓangarorin fiye da waɗanda suka dace da ci gaba da aiwatar da tambarin mutu, gami da firam, harsashi da abubuwan haɗin ginin.Yawanci yana faruwa a cikin masana'antu waɗanda ke amfani da dabarun ci gaba da mutuƙar mutuwa.

Yadda za a zabi hanyoyin biyu
Zaɓi tsakanin su biyu yawanci ya dogara da takamaiman aikace-aikacen.Abubuwan da dole ne a yi la'akari da su sun haɗa da rikitarwa, girma da adadin sassan da abin ya shafa.Ci gaba tambarin mutuwa yana da kyau lokacin sarrafa manyan lambobi na ƙananan sassa a cikin ɗan gajeren lokaci.Mafi girma kuma mafi hadaddun sassa da abin ya shafa, mafi kusantar canja wurin mutu stamping za a buƙaci.Ci gaba mutu stamping yana da sauri da kuma tattalin arziki, yayin da canja wurin mutu stamping yayi girma versatility da iri-iri.

Akwai wasu ƴan rashin lahani na ci gaban stamping mutu wanda masana'antun ke buƙatar sani.Ci gaba tambarin mutuwa yawanci yana buƙatar ƙarin shigarwar ɗanyen abu.Kayan aiki kuma sun fi tsada.Hakanan ba za a iya amfani da su don yin ayyukan da ke buƙatar sassa don barin aikin ba.Wannan yana nufin cewa ga wasu ayyuka, kamar crimping, neck, flange crimping, thread rolling or rotary stamping, mafi kyawun zaɓi shine tambari tare da mutuwar canja wuri.

 


Lokacin aikawa: Agusta-25-2023